Kinh nghiệm lái xe

Uống rượu tham gia giao thông có bị phạt?

Rate this post

Đáp lại:

Điều 5 Nghị định 46/2016 / NĐ-CP quy định xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe oto và các loại xe gần giống vi phạm luật lệ giao thông đường bộ:

“6. Phạt tiền từ 2.000.000 đồng tới 3.000.000 đồng đối với người điều khiển công cụ vi phạm 1 trong các hành vi sau đây:

  Bổ sung 11 lỗi vi phạm bị tước bằng lái xe trong dự thảo luật mới

a) Điều khiển xe trên đường nhưng trong máu hoặc hơi thở có nồng độ cồn dưới 50 mg / 100 ml máu hoặc dưới 0,25 mg / 1 lít khí thở; ”

VuManh Le

A humble man who wants to challenge and explore himself in his 30s

Related Articles

Back to top button